हॅलो महाराष्ट्र ऑनलाईन । माजी उपराष्ट्रपती जगदीप धनखड यांच्या तडकाफडकी राजीनाम्यानंतर देशात खळबळ उडाली. धनखड यांनी अचानक राजीनामा कसा काय दिला? यामागचं राजकारण काय आहे? यावरून विरोधकांनी रान उठवल होते. आता शिवसेना ठाकरे गटाचे खासदार संजय राऊत (Sanjay Raut) यांनी यात आणखी भर घातली आहे. जगदीप धनखड नेमके (Jaydeep Dhankar) कुठे आहेत ? त्यांची प्रकृती कशी आहे? असा सवाल करत संजय राऊत यांनी यासंदर्भात थेट केंद्रीय गृहमंत्री आणि भाजप नेते अमित शाह (Amit Shah) यांना पत्र लिहीले आहे. त्यांच्या या पत्रातील मुद्द्यांमुळे मोठी खळबळ उडाली आहे.
काय आहे संजय राऊतांच्या पत्रात?
राष्ट्रीय सुरक्षा आणि वैयक्तिक स्वातंत्र्याशी संबंधित एका विशिष्ट कारणासाठी मी हे पत्र लिहित आहे. २१ जुलै रोजी संसदेचे अधिवेशन सुरू झाले. सकाळी ११ वाजता राज्यसभेचे अध्यक्ष आणि उपाध्यक्ष श्री जगदीप धनखड यांनी कामकाज सुरू केले. अधिवेशनादरम्यान, ते सामान्य दिसले आणि नेहमीच्या पद्धतीने अधिवेशनाचे संचालन केले. त्यांच्यात आणि विरोधी पक्षनेते मल्लिकार्जुन खरगे यांच्यात शाब्दिक बाचाबाची झाली, त्यानंतर सभागृहाचे कामकाज दिवसभरासाठी तहकूब करण्यात आले. यावरून असे दिसून येते की त्यावेळी अध्यक्षांची प्रकृती ठीक होती. परंतु, त्याच दिवशी संध्याकाळी ६ वाजल्यानंतर, उपराष्ट्रपतींनी प्रकृतीच्या कारणास्तव आपल्या पदाचा राजीनामा दिल्याची घोषणा करण्यात आली. हे सर्वांसाठी धक्कादायक होते.
Hon.Home Minister
— Sanjay Raut (@rautsanjay61) August 11, 2025
Shri @AmitShah ji
Jay hind! pic.twitter.com/uxAgRKPUKk
परंतु त्यापेक्षाही धक्कादायक आणि अस्वस्थ करणारी गोष्ट म्हणजे २१ जुलैपासून आजपर्यंत, आमच्या उपराष्ट्रपतींच्या ठावठिकाणाबद्दल कोणतीही माहिती मिळालेली नाही. सध्या ते कुठे आहेत? त्यांची प्रकृती कशी आहे? या बाबींबद्दल कोणतीही स्पष्टता नाही. राज्यसभेतील काही सदस्यांनी त्यांच्याशी संपर्क साधण्याचा प्रयत्न केला परंतु त्यांचा संपर्क झाला नाही. त्यांच्याशी किंवा त्यांच्या कर्मचाऱ्यांशी कोणताही संपर्क झालेला नाही, हा गंभीर चिंतेचा विषय आहे.
आपल्या उपराष्ट्रपतींना नेमके काय झाले आहे? ते कुठे आहेत? त्यांची प्रकृती कशी आहे? ते सुरक्षित आहेत? या प्रश्नांची सत्यता जाणून घेणे देशाला पात्र आहे.
दिल्लीमध्ये अफवा पसरत आहेत की श्री धनखर यांना त्यांच्या निवासस्थानी ठेवण्यात आले आहे आणि ते सुरक्षित नसल्याचे वृत्त आहे. खरं तर राज्यसभेतील काही सहकारी सर्वोच्च न्यायालयात हेबियस कॉर्पसची रिट याचिका दाखल करण्याचा विचारही करत आहेत कारण आम्हाला जयदीप धनखड कुठे आहेत आणि ते सुरक्षित आणि निरोगी आहेत की नाही याबद्दल खरोखरच काळजी आहे. सर्वोच्च न्यायालयाचे दरवाजे ठोठावण्यापूर्वी मी तुमच्याकडून ही माहिती घेणे शहाणपणाचे मानले. मला आशा आहे की तुम्ही माझ्या भावना समजून घ्याल आणि श्री धनखड यांच्या सध्याच्या ठावठिकाणा आणि त्यांच्या सुरक्षिततेबद्दल आणि आरोग्याबद्दल खरी माहिती द्याल असं पत्र संजय राऊतांनी अमित शहांना लिहिले आहे.




