आता Post Office द्वारेही मिळणार होम लोन, IPPB ने HDFC सह केली भागीदारी

0
34
Post Office
ताज्या मराठी बातम्यांसाठी आमचा ग्रुप जॉईन करा
WhatsApp Group Join Now
Google News Join Now

नवी दिल्ली । इंडिया पोस्ट पेमेंट्स बँक (IPPB) आणि HDFC यांनी पेमेंट्स बँकेच्या सुमारे 4.7 कोटी ग्राहकांना होम लोन देण्यासाठी धोरणात्मक भागीदारी केली आहे. HDFC ने एका निवेदनात म्हटले आहे की 650 शाखांचे देशव्यापी नेटवर्क आणि 1.36 लाखांहून अधिक बँकिंग ऍक्सेस पॉईंट्स (Post Office) सह, IPPB चे भारतभरातील ग्राहकांना HDFC ची होम लोन उत्पादने उपलब्ध करून देण्याचे उद्दिष्ट आहे.

IPPB ने HDFC सोबत करार केला आहे
सोमवारी एका धोरणात्मक युतीसाठी IPPB आणि HDFC लिमिटेड यांच्यात सामंजस्य करारावर स्वाक्षरी करण्यात आली. IPPB चे व्यवस्थापकीय संचालक जे वेंकटरामू म्हणाले की,”आर्थिक समावेशासाठी क्रेडिटचा प्रवेश आवश्यक आहे, कारण कोणतीही बँक किंवा वित्तीय संस्था ग्राहकांच्या महत्त्वपूर्ण वर्गाला होम लोन देत नाही.”

HDFC चे व्यवस्थापकीय संचालक रेणू सूद कर्नाड म्हणाले की,”पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या संकल्पनेनुसार, ही संघटना सर्वांना परवडणारी घरे उपलब्ध करून देण्याच्या दिशेने खूप पुढे जाईल.”

पोस्टमन आणि डाक सेवक कर्ज वाटप करतील
HDFC ने आपल्या निवेदनात म्हटले आहे की या भागीदारीद्वारे, सुमारे 1.90 लाख पोस्टमन आणि ग्रामीण डाक सेवक, जे इंडिया पेमेंट्स बँकेच्या सर्व्हिस देतात, ते आता होम लोन देखील देऊ करतील. या भागीदारी अंतर्गत, ज्या भागात अद्याप बँकांच्या सुविधा नाहीत, त्या भागातील लोकांना देखील होम लोन सहजपणे मिळू शकेल. या सामंजस्य करारानुसार,क्रेडिट, टेक्निकल व लीगल एप्रेजल, प्रोसेसिंग आणि डिस्बर्समेंट हाताळेल तर पेमेंट बँक कर्जाची जमवाजमव हाताळेल.

HDFC ही ऑफर देत आहे
HDFC ने सणासुदीच्या काळात होम लोनच्या दरात कपात केली आहे. बँकेने ग्राहकांना वार्षिक 6.70 टक्के या प्रारंभिक व्याजदराने होम लोन देण्याची घोषणा केली आहे. हे व्याज दर 20 सप्टेंबर 2021 पासून लागू आहेत, जे 31 ऑक्टोबर 2021 पर्यंत राहतील.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here